Ngày 13/7/2024, sau khi hoàn thành 02 chuyên đề tập huấn về Thực hành thiết kế học phần hiệu quả và đáp ứng chuẩn đầu ra và Đo lường mức độ đạt chuẩn đầu ra của chương trình đào tạo và tư vấn xây dựng văn bản hướng dẫn, Trung tâm Khảo thí và Đảm bảo chất lượng, Trường ĐH Ngoại thương đã tổ chức bế giảng chương trình Tập huấn “Thực hành thiết kế học phần hiệu quả và đo lường mức độ đạt chuẩn đầu ra của chương trình đào tạo”.
Tin tức khác
Vòng chung kết cuộc thi Lập kế hoạch kinh doanh VBIZ 1 và VBIZ năm 2024
Ngày 09/7/2024, Viện Phát Triển Nguồn Nhân Lực Việt Nam - Nhật Bản (VJCC), Trường ĐH Ngoại thương phối hợp với các trường đại học đối tác Nhật Bản tổ chức cuộc thi Lập kế hoạch kinh doanh VBIZ 1 và VBIZ 2 cho các sinh viên năm thứ nhất và năm thứ hai của Chương trình Cử nhân Kinh doanh Quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB).
Tập huấn về công tác phòng, chống tham nhũng cho viên chức Cơ sở II năm 2024
Ngày 28/6/2024, Cơ sở II tổ chức tập huấn về công tác phòng, chống tham nhũng cho viên chức Cơ sở II năm 2024.
Khóa đào tạo “Các vấn đề phi thương mại trong thương mại quốc tế” của Ban quản lý Chương trình WTO Chair tại Trường ĐH Ngoại thương
Ngày 05/7 – 06/7/2024, Ban quản lý Chương trình WTO Chair tại Trường ĐH Ngoại thương (WCP-FTU) đã tổ chức khóa học ngắn hạn về “Các vấn đề phi thương mại trong thương mại quốc tế” tại Trường ĐH Kinh tế, ĐH Đà Nẵng.
Sinh viên năm 2 chuyên ngành Kinh doanh số tranh tài ở Cuộc thi Dự án Kinh doanh số 2024
Ngày 10/7/2024, Viện Phát Triển Nguồn Nhân Lực Việt Nam - Nhật Bản (VJCC), Trường ĐH Ngoại thương lần đầu tiên tổ chức chung kết Cuộc thi Dự án Kinh doanh số (Digital Business Project - DBIZ1 Competition 2024) dành cho sinh viên năm thứ 2 chuyên ngành Kinh doanh số.
Năm học 2023 - 2024 - Một năm học sôi động và thành công của chương trình Marketing số
Trong năm học 2023 - 2024, với sự phối hợp hoạt động nhịp nhàng, thường xuyên của Ban thực hiện chương trình Marketing số và Bộ môn Marketing và Truyền thông, Viện Kinh tế và Kinh doanh Quốc tế (KT&KDQT), sinh viên chương trình Marketing số đã có cơ hội được trải nghiệm học tập và tham gia hoạt động ngoại khóa tại trường ĐH Ngoại thương với hình thức đa dạng, phong phú, mang lại nhiều giá trị bổ ích và thực tiễn.
Trường ĐH Ngoại thương - Đơn vị đồng tổ chức và đăng cai cuộc thi EOV mùa 2024
TRƯỜNG ĐẠI HỌC NGOẠI THƯƠNG (FTU) - ĐƠN VỊ ĐỒNG TỔ CHỨC & ĐĂNG CAI CUỘC THI EOV MÙA 2024
? Năm 2024, Trường Đại học Ngoại thương (FTU) chính thức trở thành đơn vị đồng tổ chức và đăng cai vòng Chung kết toàn quốc Cuộc thi English Olympics of Vietnam (EOV) – sân chơi tiếng Anh lớn dành cho học sinh từ 8 đến 18 tuổi trên khắp Việt Nam.
? Đây là lần đầu tiên một trường đại học ở Hà Nội đồng đăng cai tổ chức English Olympics of Vietnam, Cuộc thi nhận chuyển giao bản quyền từ English Olympics tại London, Anh Quốc. Đây là sự kiện khẳng định hơn nữa sự tiên phong của Trường Đại học Ngoại thương trong việc thúc đẩy hội nhập quốc tế trong giáo dục.
? Cuộc thi English Olympics of Vietnam tạo ra sân chơi và cơ hội vàng giúp các bạn trẻ Việt Nam rèn luyện kỹ năng tiếng Anh, phát triển tư duy toàn cầu và chuẩn bị hành trang cho tương lai hội nhập quốc tế. Đây cũng là một phần quan trọng trong định hướng của Trường Đại học Ngoại thương suốt hơn 60 năm hình thành và phát triển.
? Vòng Chung kết EOV toàn quốc 2024 diễn ra vào ngày 28/7/2024 tại trường Đại học Ngoại thương, quy tụ các thí sinh xuất sắc nhất từ 02 miền Nam - Bắc, hứa hẹn sẽ mang đến những màn thi tài đầy kịch tính, hấp dẫn và ấn tượng, thể hiện năng lực tiếng Anh cùng bản lĩnh của các bạn trẻ trong kỷ nguyên hội nhập toàn cầu.
❣ Sự tham gia và đồng hành của Trường Đại học Ngoại thương trong vai trò đơn vị đồng tổ chức, đăng cai vòng Chung kết EOV toàn quốc 2024 có ý nghĩa quan trọng đối với thành công chung của Cuộc thi, góp phần lan tỏa ý nghĩa và giá trị của Cuộc thi EOV đến với các bạn học sinh, sinh viên, đồng thời mở ra cơ hội giao lưu, học hỏi dành cho các bạn thí sinh EOV tại một trong những trường đại học hàng đầu Việt Nam.
Nhìn lại hành trình 4 năm (2021- 2024) đầy trải nghiệm thú vị và thành công của sinh viên K59 Chất lượng cao (CLC) Quản trị Khách sạn
Bốn năm học tập và rèn luyện của sinh viên K59 chương trình Chất lượng cao (CLC) Quản trị Khách sạn (QTKS) tại Khoa Quản trị Kinh doanh, trường ĐH Ngoại thương (2021-2024) là một hành trình đáng nhớ và tự hào. Hãy cùng nhau nhìn lại những kỷ niệm và thành công mà các bạn K59 CLC QTKS đã gặt hái được trong chặng đường vừa qua!
Lễ tổng kết cuộc thi SV NCNK năm học 2023-2024 và phát động cuộc thi SV NCNK năm học 2024-2025
Ngày 25/6/2024, Viện Phát Triển Nguồn Nhân Lực Việt Nam - Nhật Bản (VJCC), Trường ĐH Ngoại thương đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết cuộc thi Sinh viên Nghiên cứu Khoa học (SV NCNK) cấp Viện nhằm tuyên dương những kết quả và thành tích nghiên cứu sinh viên Viện VJCC đạt được trong năm học 2023-2024 vừa qua.
Đại diện trường ĐH Ngoại thương tham gia Hội nghị thường niên năm 2024 chương trình WTO Chairs
Ngày 24/6/2024, Chương trình WTO Chairs (WCP) đã tổ chức Hội nghị thường niên với các đại biểu từ khắp nơi trên thế giới cùng thảo luận về vai trò của thương mại trong việc giảm bất bình đẳng và nhấn mạnh tầm quan trọng của hợp tác quốc tế trong mạng lưới các cơ sở học thuật tại tại Geneva (Thuỵ Sĩ). TS Vũ Kim Ngân - Phó Giám đốc Chương trình WTO Chair (Co-Chairholder) tại Trường ĐH Ngoại thương đã tham gia và chia sẻ tại Hội nghị thường niên này.
Chương trình “Định hướng nghề nghiệp và tư vấn xét tuyển" cho thí sinh chương trình Khoa học máy tính và dữ liệu trong kinh tế và kinh doanh
Ngày 05/07/2024, Khoa Công nghệ và Khoa học dữ liệu (CN&KHDL), trường ĐH Ngoại Thương phối hợp với Phòng Quản lý đào tạo tổ chức chương trình “Định hướng nghề nghiệp và tư vấn xét tuyển" dành cho các thí sinh đã trúng tuyển có điều kiện đợt 1 vào chương trình Khoa học máy tính và dữ liệu trong kinh tế và kinh doanh, thuộc ngành Khoa học máy tính của trường ĐH Ngoại thương theo hình thức trực tuyến trên nền tảng zoom.
Sinh viên chương trình chất lượng cao Quản trị khách sạn K59 bảo vệ thành công Khóa luận tốt nghiệp - Dự án sáng tạo
Cuối tháng 6/2024 vừa qua, Khoa Quản trị kinh doanh (QTKD), trường ĐH Ngoại thương đã tổ chức các Hội đồng bảo vệ Khóa luận tốt nghiệp (KLTN) - Dự án sáng tạo đối với chương trình chất lượng cao (CLC) Quản trị khách sạn K59.